Việc đào tạo được thực hiện theo hình thức tập trung. Thời gian đào tạo lần đầu cấp chứng chỉ chứng nhận chuyên môn về y tế lao động tối thiểu là 40 giờ, bao gồm cả thời gian kiểm tra đánh giá.
![Hoạt động đào tạo chuyên môn về y tế lao động từ 06/02/2022 dao tao chuyen mon ve y te lao dong](https://cdn.luatvietnam.vn/uploaded/Images/Original/2021/12/27/dao-tao-chuyen-mon-ve-y-te-lao-dong_2712103423.jpg)
Hoạt động đào tạo chuyên môn về y tế lao động từ 06/02/2022 (Ảnh minh họa)
Ngoài ra, việc cập nhật chuyên môn về y tế lao động được thực hiện 05 năm một lần kể từ ngày Chứng chỉ chứng nhận chuyên môn về y tế lao động lần đầu có hiệu lực với thời gian đào tạo cập nhật ít nhất bằng 50% thời gian đào tạo lần đầu, bao gồm cả thời gian kiểm tra đánh giá.
Thông tư có hiệu lực từ ngày 06/02/2022.
Nếu có thắc mắc liên quan, độc giả vui lòng liên hệ 1900.6199 để được hỗ trợ, giải đáp.