Tăng giảm font chữ:

Infographic: Ai phải đổi CMND sang Căn cước công dân năm nay?

Như tin trước đó đã đưa, trong năm 2020, việc cấp thẻ Căn cước công dân sẽ được thực hiện thống nhất trong cả nước, thay vì chỉ một số tỉnh, thành như trước đây. Vậy ai phải đổi Chứng minh nhân dân (CMND) sang Căn cước công dân?
 

Trên đây là các trường hợp đổi CMND sang Căn cước công dân trong năm 2020, căn cứ Điều 5 Nghị định 05/1999/NĐ-CPĐiều 38 Luật Căn cước công dân. Khi đổi sang thẻ Căn cước công dân, các loại giấy tờ như Hộ chiếu, Bằng lái xe, Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất có sử dụng thông tin từ Chứng minh nhân dân vẫn nguyên hiệu lực pháp luật.

>> Infographic: 4 loại giấy tờ quan trọng được thay mới trong năm 2020


LuatVietnam

Chia sẻ: