Công văn 3906/TCHQ-TXNK của Tổng cục Hải quan về việc phân loại hàng hóa

  • Thuộc tính
  • Nội dung
  • VB gốc
  • Tiếng Anh
  • Hiệu lực
  • VB liên quan
  • Lược đồ
  • Nội dung MIX

    - Tổng hợp lại tất cả các quy định pháp luật còn hiệu lực áp dụng từ văn bản gốc và các văn bản sửa đổi, bổ sung, đính chính…

    - Khách hàng chỉ cần xem Nội dung MIX, có thể nắm bắt toàn bộ quy định pháp luật hiện hành còn áp dụng, cho dù văn bản gốc đã qua nhiều lần chỉnh sửa, bổ sung.

  • Tải về
Mục lục
Tìm từ trong trang
Tải văn bản
Lưu
Theo dõi hiệu lực VB

Đây là tiện ích dành cho thành viên đăng ký phần mềm.

Quý khách vui lòng Đăng nhập tài khoản LuatVietnam và đăng ký sử dụng Phần mềm tra cứu văn bản.

Báo lỗi
Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
----------------
Số: 3906/TCHQ-TXNK
V/v: phân loại hàng hóa
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
--------------------------
Hà Nội, ngày 30 tháng 07 năm 2012
 
 

Kính gửi:
Chi Cục Quản lý thị trường thành phố Hồ Chí Minh.
(242 Điện Biên Phủ, P.7, Q.3, TP. HCM)
 
 
Trả lời công văn số 962/QLTT-Đ4A ngày 20/07/2012 của Chi Cục Quản lý thị trường thành phố Hồ Chí Minh về việc hỗ trợ xác định mã số hàng hóa, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:
Để phân loại hàng hóa nhập khẩu làm thủ tục nhập khẩu năm 2011 phải căn cứ vào các văn bản sau: Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/11/2003 của Chính phủ; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/04/2010 của Bộ Tài chính; Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu của Việt Nam ban hành kèm theo Quyết định số 107/2007/QĐ-BTC ngày 25/12/2007 và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi ban hành kèm theo Thông tư số 184/2010/TT-BTC ngày 15/11/2010 của Bộ Tài chính.
Theo Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi nêu trên thì mặt hàng nếu xác định là:
- Các chế phẩm thực phẩm bổ sung (food supplements) thì thuộc mã số 2106.90.70.00.
- Chế phẩm hỗn hợp các vitamin và khoáng chất để tăng cường dinh dưỡng thì thuộc mã số 2106.90.91.00.
Do không có hồ sơ, tài liệu kỹ thuật,… của mặt hàng để làm căn cứ phân loại hàng hóa nhập khẩu theo Điều 6 Thông tư số 49/2010/TT-BTC nên Tổng cục Hải quan không có đủ căn cứ để phân loại mặt hàng “thực phẩm chức năng” mà Quý cơ quan đề nghị vào mã số cụ thể. Vì vậy, đề nghị Quý cơ quan nghiên cứu các quy định tại các văn bản hướng dẫn nêu trên, đối chiếu với thành phần, cấu tạo, tính chất của hàng hóa thực tế để xác định mã số cho phù hợp.
Tổng cục Hải quan trả lời để Chi Cục Quản lý thị trường thành phố Hồ Chí Minh biết.
Trân trọng.
 

 Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: VT, TXNK(3b).
TL. TỔNG CỤC TRƯỞNG
KT. CỤC TRƯỞNG CỤC THUẾ XNK
PHÓ CỤC TRƯỞNG




Nguyễn Hải Trang

thuộc tính Công văn 3906/TCHQ-TXNK

Công văn 3906/TCHQ-TXNK của Tổng cục Hải quan về việc phân loại hàng hóa
Cơ quan ban hành: Tổng cục Hải quanSố công báo:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Số công báo. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Số hiệu:3906/TCHQ-TXNKNgày đăng công báo:Đang cập nhật
Loại văn bản:Công vănNgười ký:Nguyễn Hải Trang
Ngày ban hành:30/07/2012Ngày hết hiệu lực:Đang cập nhật
Áp dụng:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản để xem Ngày áp dụng. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Tình trạng hiệu lực:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Tình trạng hiệu lực. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Lĩnh vực:Hải quan

tải Công văn 3906/TCHQ-TXNK

Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Nội dung văn bản đang được cập nhật, Quý khách vui lòng quay lại sau!

Để được hỗ trợ dịch thuật văn bản này, Quý khách vui lòng nhấp vào nút dưới đây:

*Lưu ý: Chỉ hỗ trợ dịch thuật cho tài khoản gói Tiếng Anh hoặc Nâng cao

Tôi muốn dịch văn bản này (Request a translation)

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Hiệu lực.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem VB liên quan.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Lược đồ.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Văn bản này chưa có chỉ dẫn thay đổi
văn bản TIẾNG ANH
* Lưu ý: Để đọc được văn bản tải trên Luatvietnam.vn, bạn cần cài phần mềm đọc file DOC, DOCX và phần mềm đọc file PDF.

Để được giải đáp thắc mắc, vui lòng gọi

19006192

Theo dõi LuatVietnam trên YouTube

TẠI ĐÂY

văn bản cùng lĩnh vực

Vui lòng đợi