Ngày cập nhật: Thứ Tư, 04/01/2023 10:56 (GMT+7)
Cơ quan ban hành: Chính phủ
Số công báo:
Đã biết
Tiện ích dành cho tài khoản Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao. Vui lòng Đăng nhập tài khoản để xem chi tiết.
Số hiệu: 117/2022/NĐ-CP Ngày đăng công báo:
Đã biết
Loại văn bản: Nghị định Người ký: Lê Minh Khái
Ngày ban hành:
Ngày ban hành là ngày, tháng, năm văn bản được thông qua hoặc ký ban hành.
30/12/2022
Ngày hết hiệu lực:
Ngày hết hiệu lực là ngày, tháng, năm văn bản chính thức không còn hiệu lực (áp dụng).
Đang cập nhật
Áp dụng:
Ngày áp dụng là ngày, tháng, năm văn bản chính thức có hiệu lực (áp dụng).
Tình trạng hiệu lực:
Lĩnh vực: Thuế-Phí-Lệ phí Thương mại-Quảng cáo Xuất nhập khẩu
TÓM TẮT NGHỊ ĐỊNH 117/2022/NĐ-CP
Nghị định có hiệu lực thi hành kể từ ngày ký.
Xem chi tiết Nghị định 117/2022/NĐ-CP có hiệu lực kể từ ngày 30/12/2022
Tải Nghị định 117/2022/NĐ-CP
Tải văn bản tiếng Việt (.pdf) Nghị định 117/2022/NĐ-CP PDF (Bản có dấu đỏ)
Tải văn bản tiếng Việt (.doc) Nghị định 117/2022/NĐ-CP DOC (Bản Word)
Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Hiệu lực: Đã biết
Tình trạng hiệu lực: Đã biết
CHÍNH PHỦ
_______
Số: 117/2022/NĐ-CP
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
____________________
Hà Nội, ngày 30 tháng 12 năm 2022
NGHỊ ĐỊNH
_____________
Căn cứ Luật Thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu ngày 06 tháng 4 năm 2016;
Căn cứ Luật Hải quan ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Luật Điều ước quốc tế ngày 09 tháng 4 năm 2016;
Theo đề nghị của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Điều 1. Phạm vi điều chỉnh
Đang theo dõi
Điều 2. Đối tượng áp dụng
Đang theo dõi
1. Người nộp thuế theo quy định của Luật Thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu.
2. Cơ quan hải quan, công chức hải quan.
3. Tổ chức, cá nhân có quyền và nghĩa vụ liên quan đến hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu.
Phân loại hàng hóa thực hiện theo quy định của pháp luật Việt Nam.
a) Cột “2022”: Thuế suất áp dụng từ ngày 30 tháng 12 năm 2022 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2022.
b) Cột “2023”: Thuế suất áp dụng từ ngày 01 tháng 01 năm 2023 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2023.
c) Cột “2024”: Thuế suất áp dụng từ ngày 01 tháng 01 năm 2024 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2024.
d) Cột “2025”: Thuế suất áp dụng từ ngày 01 tháng 01 năm 2025 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2025.
đ) Cột “2026”: Thuế suất áp dụng từ ngày 01 tháng 01 năm 2026 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2026.
e) Cột “2027”: Thuế suất áp dụng từ ngày 01 tháng 01 năm 2027 đến hết ngày 31 tháng 12 năm 2027.