Công văn 4749/TCHQ-GSQL của Tổng cục Hải quan về việc nhập khẩu trở lại hàng hóa đã qua xuất khẩu

  • Thuộc tính
  • Nội dung
  • VB gốc
  • Tiếng Anh
  • Hiệu lực
  • VB liên quan
  • Lược đồ
  • Nội dung MIX

    - Tổng hợp lại tất cả các quy định pháp luật còn hiệu lực áp dụng từ văn bản gốc và các văn bản sửa đổi, bổ sung, đính chính…

    - Khách hàng chỉ cần xem Nội dung MIX, có thể nắm bắt toàn bộ quy định pháp luật hiện hành còn áp dụng, cho dù văn bản gốc đã qua nhiều lần chỉnh sửa, bổ sung.

  • Tải về
Mục lục
Tìm từ trong trang
Tải văn bản
Lưu
Theo dõi hiệu lực VB

Đây là tiện ích dành cho thành viên đăng ký phần mềm.

Quý khách vui lòng Đăng nhập tài khoản LuatVietnam và đăng ký sử dụng Phần mềm tra cứu văn bản.

Báo lỗi
Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------------------
Số: 4749/TCHQ-GSQL
V/v: Nhập khẩu trở lại hàng hóa đã xuất khẩu
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
----------------
Hà Nội, ngày 11 tháng 09 năm 2012
 
 

Kính gửi:
- Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh;
- Công ty Cổ phần Gentraco
(Địa chỉ: 121 Nguyễn Thái Học, Q.Thốt nốt, Thành phố Cần Thơ)
 
Trả lời công văn số 2265/HQHCM-GSQL ngày 23/7/2012 của Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh và công văn số 394/2012.GEN ngày 06/08/2012 của Công ty CP Gentraco về việc nhập khẩu trở lại hàng hóa đã xuất khẩu, Tổng cục Hải quan có ý kiến như sau:
Thủ tục nhập hàng trả lại thực hiện theo quy định tại Điều 51 Thông tư số 194/2010/TT-BTC ngày 6/12/2010 của Bộ Tài chính; riêng đối với văn bản của bên nước ngoài thông báo hàng bị trả lại và tên người giao hàng trên vận đơn thực hiện như sau:
a) Về văn bản thông báo hàng bị trả lại của bên nước ngoài: Đối với trường hợp nêu trên, doanh nghiệp xuất khẩu không phải xuất trình văn bản thông báo trả lại hàng của người mua hàng nhưng phải cung cấp được các chứng từ thể hiện việc hàng đã đến cảng dỡ hàng và hãng vận tải đã thông báo với người nhận hàng kèm theo xác nhận người mua không nhận hàng của hãng vận tải.
b) Về việc người đứng tên trên vận đơn xuất trả hàng về Việt Nam là bên thứ ba (Công ty Shenzhen Safety Trading Company Ltd) do Công ty CP Gentraco thuê, không phải là người mua hàng: Chấp nhận người giao hàng ghi trên vận tải đơn là bên thứ 3 do Công ty thuê nhưng Công ty phải xuất trình hợp đồng thuê này khi làm thủ tục nhập hàng trả lại.
Tổng cục Hải quan trả lời để Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh, Công ty Cổ phần Gentraco được biết, thực hiện./.
 

 Nơi nhận:
- Như trên;
- Lưu: VT, GSQL(3b).
KT. TỔNG CỤC TRƯỞNG
PHÓ TỔNG CỤC TRƯỞNG




Vũ Ngọc Anh
 

thuộc tính Công văn 4749/TCHQ-GSQL

Công văn 4749/TCHQ-GSQL của Tổng cục Hải quan về việc nhập khẩu trở lại hàng hóa đã qua xuất khẩu
Cơ quan ban hành: Tổng cục Hải quanSố công báo:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Số công báo. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Số hiệu:4749/TCHQ-GSQLNgày đăng công báo:Đang cập nhật
Loại văn bản:Công vănNgười ký:Vũ Ngọc Anh
Ngày ban hành:11/09/2012Ngày hết hiệu lực:Đang cập nhật
Áp dụng:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản để xem Ngày áp dụng. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Tình trạng hiệu lực:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Tình trạng hiệu lực. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Lĩnh vực:Xuất nhập khẩu

tải Công văn 4749/TCHQ-GSQL

Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Nội dung văn bản đang được cập nhật, Quý khách vui lòng quay lại sau!

Để được hỗ trợ dịch thuật văn bản này, Quý khách vui lòng nhấp vào nút dưới đây:

*Lưu ý: Chỉ hỗ trợ dịch thuật cho tài khoản gói Tiếng Anh hoặc Nâng cao

Tôi muốn dịch văn bản này (Request a translation)

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Hiệu lực.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem VB liên quan.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Lược đồ.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Văn bản này chưa có chỉ dẫn thay đổi
văn bản TIẾNG ANH
* Lưu ý: Để đọc được văn bản tải trên Luatvietnam.vn, bạn cần cài phần mềm đọc file DOC, DOCX và phần mềm đọc file PDF.

Để được giải đáp thắc mắc, vui lòng gọi

19006192

Theo dõi LuatVietnam trên YouTube

TẠI ĐÂY

văn bản cùng lĩnh vực
Vui lòng đợi