Công văn 1686/TCT-CS 2017 về chính sách thuế

  • Thuộc tính
  • Nội dung
  • VB gốc
  • Tiếng Anh
  • Hiệu lực
  • VB liên quan
  • Lược đồ
  • Nội dung MIX

    - Tổng hợp lại tất cả các quy định pháp luật còn hiệu lực áp dụng từ văn bản gốc và các văn bản sửa đổi, bổ sung, đính chính…

    - Khách hàng chỉ cần xem Nội dung MIX, có thể nắm bắt toàn bộ quy định pháp luật hiện hành còn áp dụng, cho dù văn bản gốc đã qua nhiều lần chỉnh sửa, bổ sung.

  • Tải về
Mục lục
Tìm từ trong trang
Tải văn bản
Lưu
Theo dõi hiệu lực VB

Đây là tiện ích dành cho thành viên đăng ký phần mềm.

Quý khách vui lòng Đăng nhập tài khoản LuatVietnam và đăng ký sử dụng Phần mềm tra cứu văn bản.

Báo lỗi
Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC THUẾ
-------

S: 1686/TCT-CS
V/v chính sách thuế.

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Hà Nội, ngày 27 tháng 04 năm 2017

 

 

Kính gửi:

- Cục Thuế TP Hà Nội;
- Cục Thuế TP Hồ Chí Minh;
- Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam.
(Đ/c: số 844 đường La Thành, Q. Ba Đình, TP Hà Nội)

 

Tổng cục Thuế nhận được công văn số 1091/CT-TTHT ngày 08/02/2017 của Cục Thuế TP.H Chí Minh và công văn số 46/VTVcab ngày 16/01/2017 của Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam về chính sách thuế. Về vn đề này, Tổng cục Thuế có ý kiến như sau:

Tại khoản 1 Điều 5 Thông tư số 219/2013/TT-BTC ngày 31/12/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về các trường hợp không phải kê khai, tính nộp thuế GTGT.

Tại công văn của Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam và Cục Thuế TP Hồ Chí Minh không nêu cụ thể việc phân chia doanh thu và chi phí theo tỷ lệ hợp tác giữa Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam, Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam - Chi nhánh Hồ Chí Minh với các đơn vị khác đã bao gồm thuế GTGT chưa. Vì vậy, việc kê khai thuế được thực hiện như sau:

Trường hợp trong hợp đồng hợp tác kinh doanh nêu cụ thể việc phân chia doanh thu và chi phí đã bao gồm thuế GTGT thì Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam, Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam - Chi nhánh Hồ Chí Minh và đơn vị hợp tác khi cung cấp dịch vụ truyền hình cho khách hàng, đơn vị được chọn để điều hành hoạt động hợp tác, thực hiện toàn bộ nghĩa vụ thuế GTGT của hoạt động hợp tác phải lập hóa đơn giao cho khách hàng sử dụng dịch vụ và kê khai thuế GTGT theo quy định. Khi nhận phần doanh thu được chia từ đối tác của hợp đồng hợp tác kinh doanh nêu trên, bên được chia doanh thu lập hóa đơn GTGT theo quy định (trên hóa đơn ghi số doanh thu và thuế GTGT tương ứng). Khi chia chi phí cho bên đối tác, bên chia chi phí lập hóa đơn (trên hóa đơn ghi số chi phí và thuế GTGT tương ứng).

Trường hợp trong hợp đồng hợp tác kinh doanh có nêu cụ thể việc phân chia doanh thu và chi phí không bao gồm thuế GTGT thì Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam, Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam - Chi nhánh Hồ Chí Minh và đơn vị hợp tác khi cung cấp dịch vụ truyền hình cho khách hàng, đơn vị được chọn để điều hành hoạt động hợp tác, thực hiện toàn bộ nghĩa vụ thuế GTGT của hoạt động hợp tác phải lập hóa đơn giao cho khách hàng sử dụng dịch vụ và kê khai thuế GTGT theo quy định. Khi phân chia doanh thu, chi phí theo thỏa thuận hợp đồng giữa hai bên không bao gồm thuế GTGT.

Tổng cục Thuế thông báo để Cục Thuế TP Hà Nội, Cục Thuế TP Hồ Chí Minh và Tổng Công ty Truyền hình Cáp Việt Nam được biết./.

 


Nơi nhận:
- Như trên;
- PTCT Cao Anh Tuấn (để b/c)
;
- Vụ PC (BTC);
- Vụ PC, KK&KTT, DNL (TCT);
- We
bsite Tổng cục Thuế;
- Lưu
: VT, CS (3).

TL. TỔNG CỤC TRƯỞNG
VỤ TRƯỞNG VỤ CHÍNH SÁCH




Lưu Đức Huy

 

 

 

 

thuộc tính Công văn 1686/TCT-CS

Công văn 1686/TCT-CS của Tổng cục Thuế về chính sách thuế
Cơ quan ban hành: Tổng cục ThuếSố công báo:Đang cập nhật
Số hiệu:1686/TCT-CSNgày đăng công báo:Đang cập nhật
Loại văn bản:Công vănNgười ký:Lưu Đức Huy
Ngày ban hành:27/04/2017Ngày hết hiệu lực:Đang cập nhật
Áp dụng:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản để xem Ngày áp dụng. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Tình trạng hiệu lực:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Tình trạng hiệu lực. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Lĩnh vực:Thuế-Phí-Lệ phí

tải Công văn 1686/TCT-CS

Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Nội dung văn bản đang được cập nhật, Quý khách vui lòng quay lại sau!

Để được hỗ trợ dịch thuật văn bản này, Quý khách vui lòng nhấp vào nút dưới đây:

*Lưu ý: Chỉ hỗ trợ dịch thuật cho tài khoản gói Tiếng Anh hoặc Nâng cao

Tôi muốn dịch văn bản này (Request a translation)

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Hiệu lực.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem VB liên quan.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Lược đồ.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Văn bản này chưa có chỉ dẫn thay đổi
văn bản TIẾNG ANH
* Lưu ý: Để đọc được văn bản tải trên Luatvietnam.vn, bạn cần cài phần mềm đọc file DOC, DOCX và phần mềm đọc file PDF.

Để được giải đáp thắc mắc, vui lòng gọi

19006192

Theo dõi LuatVietnam trên YouTube

TẠI ĐÂY

văn bản cùng lĩnh vực

Vui lòng đợi