Bản án số 25/2020/DS-ST ngày 28/05/2020 của TAND huyện Phú Tân, tỉnh An Giang
- Thuộc tính
- Nội dung
- VB gốc
- VB liên quan
- Lược đồ
- Đính chính
- Án lệ
- BA/QĐ cùng tội danh
- Tải về
Tải văn bản
Báo lỗi
Thuộc tính Bản án 25/2020/DS-ST
Tên Bản án: | Bản án số 25/2020/DS-ST ngày 28/05/2020 của TAND huyện Phú Tân, tỉnh An Giang |
---|---|
Quan hệ pháp luật: | |
Cấp xét xử: | Sơ thẩm |
Tòa án xét xử: | TAND huyện Phú Tân (TAND tỉnh An Giang) |
Số hiệu: | 25/2020/DS-ST |
Loại văn bản: | Bản án |
Ngày ban hành: | 28/05/2020 |
Lĩnh vực: | Dân sự |
Áp dụng án lệ: | Không |
Đính chính: | Không |
Thông tin về vụ/việc: | Vào ngày 01/6/2016 bà Võ Thị B có mua các vật dụng sinh hoạt gia đình, quá trình đi mua đồ dùng thì có bà Nguyễn Ngọc H, ông Nguyễn Thành P. Quá trình mua hàng tổng nợ ông số tiền là 14.500.000 đồng. Bà B có ký tên vào biên nhận nợ tiền (tuy nhiên năm sinh của bà B trong biên nhận là 1986). Bà B trả được 1.500.000 đồng, hiện còn nợ lại 13.000.000 đồng. Từ khi mua hàng đến nay bà B không trả như thỏa thuận, ông có liên hệ đòi nhưng bà B cứ hẹn và cố tình trốn tránh nghĩa vụ trả nợ. Mua đồ về sử dụng trong gia đình nên bà B, ông Nguyễn Văn G, ông Nguyễn Thành P và bà Nguyễn Ngọc H cùng phải có trách nhiệm trả nợ cho ông. Vì vậy, ông yêu cầu Tòa án giải quyết buộc bà Võ Thị B, ông Nguyễn Văn G, bà Nguyễn Ngọc H và ông Nguyễn Thành P cùng trả số tiền còn nợ là 13.000.000 đồng (mười ba triệu đồng). |
Tóm tắt Bản án
Nội dung tóm tắt đang được cập nhật, Quý khách vui lòng quay lại sau!
Tải văn bản
Tải về