Công văn 4760/CT-TTHT của Cục thuế Thành phố Hồ Chí Minh về việc chứng từ xác định giá vốn hàng hóa nhập khẩu qua dịch vụ chuyển phát

  • Thuộc tính
  • Nội dung
  • VB gốc
  • Tiếng Anh
  • Hiệu lực
  • VB liên quan
  • Lược đồ
  • Nội dung MIX

    - Tổng hợp lại tất cả các quy định pháp luật còn hiệu lực áp dụng từ văn bản gốc và các văn bản sửa đổi, bổ sung, đính chính…

    - Khách hàng chỉ cần xem Nội dung MIX, có thể nắm bắt toàn bộ quy định pháp luật hiện hành còn áp dụng, cho dù văn bản gốc đã qua nhiều lần chỉnh sửa, bổ sung.

  • Tải về
Mục lục
Tìm từ trong trang
Tải văn bản
Lưu
Theo dõi hiệu lực VB

Đây là tiện ích dành cho thành viên đăng ký phần mềm.

Quý khách vui lòng Đăng nhập tài khoản LuatVietnam và đăng ký sử dụng Phần mềm tra cứu văn bản.

Báo lỗi
Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Hiệu lực: Đã biết
Tình trạng: Đã biết

TỔNG CỤC THUẾ
CỤC THUẾ TP. HỒ CHÍ MINH
-----------------
Số: 4760/CT-TTHT
V/v: Chứng từ xác định giá vốn hàng hoá nhập khẩu qua dịch vụ chuyển phát
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------
TP. Hồ Chí Minh, ngày 21 tháng 6 năm 2012
 
 

Kính gửi:
Công ty TNHH Coats Phong Phú
Địa chỉ: P.Tăng Nhơn Phú, Q.9, TP.HCM
Mã số thuế: 0300828098
 
Trả lời văn thư số 312 ngày 10/05/2012 của Công ty về chứng từ xác định giá vốn hàng hoá nhập khẩu qua dịch vụ chuyển phát; Cục thuế TP có ý kiến như sau:
- Căn cứ Thông tư số 130/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thuế thu nhập Doanh nghiệp (TNDN);
- Căn cứ khoản 1.3.4, Điều 6 Thông tư số 100/2010/TT-BTC ngày 09/07/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan đối với háng hoá xuất khẩu, nhập khẩu gửi qua dịch vụ chuyển phát nhanh đường hàng không quốc tế:
“1.3.4. Doanh nghiệp căn cứ nội dung bản lược khai hàng hoá (không áp dụng đối với hàng hoá xuất khẩu) và các chứng từ kèm theo lô hàng (nếu có) để khai hải quan.
b. Hàng hoá không phải nộp thuế thực hiện khai hải quan theo Bản kê chi tiết hàng hoá xuất khẩu/nhập khẩu không có thuế (theo mẫu HQ 01-BKHCPN ban hành kèm theo Thông tư này).
- Bản kê chi tiết hàng hoá xuất khẩu/nhập khẩu không có thuế có giá trị pháp lý như tờ khai hải quan thông thường.
d. Doanh nghiệp chịu trách nhiệm về tính chính xác các nội dung khai và đảm bảo tính thống nhất, đồng bộ về nội dung khai hải quan”.
Căn cứ quy định nêu trên, trường hợp của Công ty có nhập khẩu lô hàng với số lượng nhỏ qua các Công ty cung cấp dịch vụ chuyển phát nhanh đường hàng không quốc tế, thì các Công ty cung cấp dịch vụ chuyển phát nhanh phải cung cấp cho Công ty bảng kê chi tiết hàng hoá nhập khẩu không có thuế và trên bảng kê này có xác nhận của hải quan là hàng hoá đã thực nhập, trên bảng kê cũng thể hiện rõ các nội dung cần thiết như: tên và địa chỉ Công ty xuất khẩu, tên địa chỉ Công ty nhập hàng. Công ty căn cứ bảng kê này, hợp đồng mua hàng hoá, chứng từ chuyển tiền, Invoice thương mại để được tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế TNDN.
Cục Thuế TP thông báo Công ty biết để thực hiện theo đúng quy định tại các văn bản quy phạm pháp luật đã được trích dẫn tại văn bản.
 

 Nơi nhận:
- Như trên
- P. Pháp chế;
- KT1;
- Web CT
- Lưu: HC, TTHT
650-65830/12 Thắng
TUQ. CỤC TRƯỞNG
TRƯỞNG PHÒNG TUYÊN TRUYỀN
HỖ TRỢ NGƯỜI NỘPTHUÊ




Trần Thị Lệ Nga
 

thuộc tính Công văn 4760/CT-TTHT

Công văn 4760/CT-TTHT của Cục thuế Thành phố Hồ Chí Minh về việc chứng từ xác định giá vốn hàng hóa nhập khẩu qua dịch vụ chuyển phát
Cơ quan ban hành: Cục Thuế thành phố Hồ Chí MinhSố công báo:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Số công báo. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Số hiệu:4760/CT-TTHTNgày đăng công báo:Đang cập nhật
Loại văn bản:Công vănNgười ký:Trần Thị Lệ Nga
Ngày ban hành:21/06/2012Ngày hết hiệu lực:Đang cập nhật
Áp dụng:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản để xem Ngày áp dụng. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Tình trạng hiệu lực:
Đã biết

Vui lòng đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Tình trạng hiệu lực. Nếu chưa có tài khoản Quý khách đăng ký tại đây!

Lĩnh vực:Xuất nhập khẩu

tải Công văn 4760/CT-TTHT

Tình trạng hiệu lực: Đã biết
Nội dung văn bản đang được cập nhật, Quý khách vui lòng quay lại sau!

Để được hỗ trợ dịch thuật văn bản này, Quý khách vui lòng nhấp vào nút dưới đây:

*Lưu ý: Chỉ hỗ trợ dịch thuật cho tài khoản gói Tiếng Anh hoặc Nâng cao

Tôi muốn dịch văn bản này (Request a translation)

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Hiệu lực.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem VB liên quan.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Vui lòng Đăng nhập tài khoản gói Tiêu chuẩn hoặc Nâng cao để xem Lược đồ.

Chưa có tài khoản? Đăng ký tại đây

Văn bản này chưa có chỉ dẫn thay đổi
văn bản TIẾNG ANH
* Lưu ý: Để đọc được văn bản tải trên Luatvietnam.vn, bạn cần cài phần mềm đọc file DOC, DOCX và phần mềm đọc file PDF.

Để được giải đáp thắc mắc, vui lòng gọi

19006192

Theo dõi LuatVietnam trên YouTube

TẠI ĐÂY

văn bản cùng lĩnh vực

Vui lòng đợi